ya krabegi na wakulima ambapo katika mapigano hayo watu wa tano wamejeruhiwa na mmoja wao amekufa lakini watu watatu walikuwa ni askari wa jeshi la polisi watu wamelaza ya bagala kuriani na mmoja mmojawapo ambaye ni askari ambaye ni huyu kit ameonekana kuumiza zaidi na atahamishiwa hospitali ya dar es salaam na chanzo hasa cha mapigano hayo ni nini inavyosemekana farhia ni kwamba hawa watu wamekuwa na visa vla mrefu lakini kwenye tukio la jana ni kwamba wafugaji daiwa kuingiza ngombe kwenye shamba la mkulima na baada ya hapo wale wakulima wakazuia ng'ombe baada ya kuwazuia wale ng'ombe wakadai kwamba walipo shilingi la mbili na wakati wanavugana basi katokea mzozo na kusababisha kukatwa mapanga ka ng'ombe mia na hamsini na wembe, sabi, hapo hapo lakini mpaka sasa tunavozungumza kuna baadhi ya watu ambao wa wamekamatwa kuhusiana na tukio hilo aa, katika taarifa ambazo bado walia rasmi vizuri ni kwamba watu kumi na tisa wamekamatwa lakini bado jeshi la polisi linaendelea na msako huo kwa sababu tukio hili limemfanya waziri wa kilimo mifugo na uvuvi kufika kwenye eneo hilo na, na kushuhudia alitembelea hospitali ya uagala na kuaona majeruhi lakini, lakini pia alitembelea shambalo ambaolidaa kulisha mifugo lakini pia alitembelea kwenye ngombe hao ambao walizagaa chini wengine wakwmekunagiwakiwa hai kilichomshangaza waziri mchemba ni kwamba alipofika eneo la shambalilshamballe hakuna ngombe waliorugia alishangazwa na jambo hilo lakini alitoa maelekezo kwa jeshi la polisi lakini pia ikiwa kwa a ambaye ni mwenyekiti wa kamati ya camaasalama upada mbomero akawambia kwamba watu hao inabidi watafuke kila sehemu ikiwa hapa kama ni wilaya jirani hata kama ni kila sehmu kwa sababu mkono wa serikali ni mrefu ili kiwezekana wapatikane na wawajibifu kuhusiana na sala hili lakini umetueleza kwamba kuna askari polisi watatu ambao wamejeruhiwa katika tukio hilo ili kuwa wengine nao wakahusishwa katika tukio hilo na je walikuwa hawana silaha za aina yoyote wakati tukio hilo a bila kukusudia kwa sababu unavoonyesha huyu makazi walipigwa mishala kwenye kumba na huyu pc nayopia aliuniza za wenye miguu huko na watu wal waikuwa na silaha ambazo ni maupinde walikuwa na mapanga kwa hio namana askari wale pamoja na kamba walikuwa na silaha lakini wale watu walikuwa ni wengi kwahio namaana ilionyesha kwamba walidhibiwa ndio hata kutokea majena kama hayo lakini tukio hilo limeleta taharuki yoyote kwa wakazi wa kijiji hicho a uh, dihinda huko katika wilaya mvomero kweli taharuki ni kubwa sana sababu baada ya waziri kufika wananchi walikuweko wengi sana na baada ya hapo wale wananchi walilalamikia serikali ya ya ya kijiji kwamba wao ndio wanaotunda migogoro hiyo kwa sababu ilikuwa migogoro hiyo ni ya siku nyingi sana pamoja kwa na kwamba waziri aliona kwamba ngombe hawatusita kwenye shamba hilo ambalo tulipeleka kuonyesha kwamba modoala waliingia lakini ilionyesha t walikuwa na vifasi vya siku nyingi kwa hiyo wakaamua tu walipoona tu muda lakina pembeni basi wakaamua kufanya hayo kwa hiyo inaonyesha ni migogoro ya siku nyingi ni vifasi vya siku nyingi lakini hali ikoje sasa katika eneo la tukio wakueli okay, ulinzi umeimarisha vizuri sana pale walipo wale mote waliokufa na wengine ambao wako hayo jeshi la polisi limezingira pale na kuweka utepe wa kuonyesha kwamba ile sehemu ni ya hatari asiingie mtu yoyote lakini pia na na geshi na, na, la polisi kuweka kuwekaanatitizo kwamba asiye kuonekana mtu pale huku likifanya utaratibu wako wa upelelezi na kwanza katafuta ni nani ambay anahusika zad kwamba kwangu hakuna kuingia basi haraka sana ili kuhindia. ajibu yote mambo hayo kutokea waziri wa kilimo vuvi na mifugo ni mpya kabisa katika wizara hii hivi juzi tu ametoka kula kiapo ametoa tamko gani kuhusiana na swala zima la migogoro katika mkoa huu wa morogoro ambao inaonekana kujirudia mara kwa mara kwa kweli alizotamka pale waziri ni kwamba wamejipanga na asaizi amesema kwamba zipo kamati zitakazounga zinazotokana na wafugaji na wakulima kila sama ambayo ina migogoro ili kuweza kuona kuweka hayo mambo sawa kwa sababu amesema kwamba haina sababu na hairutani kuona kila wakati mtu anauawa ngogo wanatata mapanga kwa kweli waziri huyu alionyesha kusikitishwa na ikiwa ndio siku yake ya kwanza ambayo niseme yanaanza kazi baada ya tuli. wakati anadai kwamba mifuga haina makosa hawa wakuwamemua mtu ambaye hana makosa hii kitu naia kamba ni kitu ambacho ni cha kupungwatu nikitaate sio sahihi sio kweli kwa hiyo ilimkikiti chazana waziku Uh, sifuni mchana kutoka huko katika kijiji cha dihinda katika wilaya hiyo ya mvomero ni kushukuru sana kwa taarifa hiyo na kwa sababu bado upo katika eneo la tukio ukiendelea kufuatilia kama kuna taarifa zozote zile ambazo zitaendelea kuibuka ama ambazo zitaelezwa kutokana na pia na hali ya ulinzi kuimarishwa katika kijiji hicho utatufahamisha tuwajuza sikilizaji pamoja na watazamaji watazamajitsd