Je, unajua nini kuhusu ufugaji wa kuku

Mahitaji katika banda la kuku:

Viota (Kuku 4 kwa kila kiota)

« Safi ikiwa na majani/maranda makavu
o Yai 1 bandia (jiwe au mbao)

s Ukubwa sm 35 x sm 35

Ufito wa kulalia(sm 25 kwa kuku 1)
= Juu ya ubao wa kukusanyia mbolea
o Zote katika kimo sawa

= Ukubwa wa sm 5 x sm 5
= Umbali wa sm 35

Sehemu kwa ajili ya vifaranga
= Watenganishe na kuku wakubwa wanaotaga
= Ua kwa nje kwa ajili ya ulinzi
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Usafi
= Mara zote kuwa katika hali ya ukavu na safi

Dirisha kubwa/wavu
= Kwa ajili ya mwanga wa jua na hewa

Virutubisho
s chakula chenye protini kwa wingi
= Vitamini ha madini s
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Mayai ya kuanguliwa yanatakiwa yawe
= Ukubwa na umbo la kawaida

= Bila ya kuharibibiwa kwa namna yeyote
= Umri wa mkubwa ni siku 10

= Safi

o Kuhifadhiwa kwa ulalo

= Kugeuzwa mara 2 kwa siku

Uanguliwaji

= kipindi cha siku 21
s Mayai 12-14 kwa kuku mmoja
s Tenga eneo la kuangulia mayai

Milango inayoweza kufungwa

= Ulinzi dhidi ya maadui kipindi cha usiku

Ukubwa wa nyumba
= Kiwango cha juu ni kuku
3 kwa mita mraba 2
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Nje
= Wigo (urefu wa mita 2)

s Kiwango cha chini mita mraba 10 kwa kuku 1
s Miti na vichaka kwa ajili ya ulinzi

s Eneo kavu kwa ajili ya kuoga mchanga

Magonjwa na vimelea vinaweza kuzuiwa kwa usimamizi wa kujali na hali ya usafi wa banda. %AM



