HATUA ZA KUFUATA ILI KUANZISHA MRADI WA KUKU - Ufugaji Bora

👆Kutokana na wengi sana kunitafuta kuomba ushauri, hasa wafugaji wageni au wapya wanao anza kwamba waanzaje mradi wa kuku

👇Zifuatazo ni hatua sahihi za kufuata ili kuwa na mradi endelevu wa kuku

👉Moja Jenga banda la kufugia kuku wako, Kabla ya kufanya kitu chochote hakikisha umejenga banda, au umepata nyumba ambapo mradi wako wa kuku utajengwa, ukubwa wa banda utategemea
👈Uwezo kifedha
👈Malengo ya uwekezaji
👈Urahisi wa upatikanaji bidhaa

Ukisha jenga banda au kujihakikishia kwamba kuku wako watakaa wapi kisha FUATA hatua hizi

👆Mbili. Tafuta vifaranga, au mayai na utotoleshe , au kununua kuku wa rika yoyote utakayo pendelea kulingana na Uwezo wako kifedha pia kuzingatia banda ulilo lijenga
👈Kiusahihi zaidi ni vema kununua Vifaranga, au mayai ya kutotolesha kutoka shamba unaloliamini kuliko kununua kuku wakubwa👏

👆Tatu Hakikisha unao uwezo, au umefanya makadirio ya kuhudumia mradi hasa kwa miezi mitano ya kwanza kabla ya kuku kuanza kutaga kwa wale wafugaji wa kuku kwaajili ya kutaga, hii itakusaidia sana kuepusha kasumba ya kukwama katikati ya mradi na kujikuta umeuza kuku kwa kushindwa kuwalisha. (Anzisha kidogo unacho kiweza).


👈Hili nalisisitiza kwasababu kuna kipindi binafsi niliwahi kufuga Broilers 200 tu, ila sikua nimejipanga kuwahudumia muda wote wa siku 28 kiukweli niliteseka sana, hadi unaweza kuugua, kuku wanatakiwa kula na huna hela INATESA SANA kuwa makini.

👆Nne Pambana kwa kadri uwezavyo kupunguza case za magonjwa bandani na hii utafanikiwa sana kwa
👈Usafi
👈Chanjo
👈Biosecurity/viumbe hai salama
👈Lishe bora
👈Vitamins

👆 Tano Tafuta masoko ya bidhaa zako, pambana kupata wateja wapya uwezavyo hawa ndio huleta msukumo wa kutanua mradi wako

👆Vingine vya muhimu
👈Uwe na pesa ya dharula
👈Uwe na mtaalamu au mfugaji mzoefu kufuatilia mradi wako
👈Upende mradi wako binafsi
👈Usiwe mwepesi wa kukata tamaa hasa kwa case za magonjwa vifo vikitokea(
Nilikua sehemu moja tulipoteza kuku zaidi ya 110 kwa mafua makali ila haikua sehemu ya kurudisha nyuma mapambano tumesimama imara na tunasonga mbele )


👆NB: Mradi wa kuku sio lelemama usione mwenzako anapata tray 50 kila siku ukadhani anapata raha, ingia kwa umakini na kwa tahadhari kama unaingia kulima
NYANYA nihayo tu kwa Leo

(MIMI NI MTAALAMU WA KUKU, PIA NI MFUGAJI WA KUKU ).

Imeandaliwa na
👈KAHISE MTAALAMU WA KUKU
0715894582 0769799728
SAME KILIMANJARO.

Leave a Reply

error: Alert: Imezuiliwa !!