You dont have javascript enabled! Please enable it!
Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

Kuna wafugaji wengi tu wenye imani/dhana kwamba ufugaji wa kisasa vijini hauwezekani kulingana na utunzaji wake. Mfano huu wa Bwana Aidan Paulus wa huko Mbinga utatupa fundisho zuri tu wafugaji wenye imani ya aina hii. Kikubwa ni kuweka jitihada na moyo wa kuthubutu. Yeye amethubutu na ameweza, wewe je?

Ni ndani ya shamba ambalo kiukweli ni msitu wa ukweli ambao ni takribani kilomita za mraba 50 na humo anaishi mwenye shamba Bw. Aidan Paulus Kenyero katika kijiji cha Liganga, wilaya ya Mbinga.

Bwana huyu pamoja na kujihusisha na kilimo cha mazao lakini pia anafuga mifugo…ngómbe zaidi ya 70 na vitu vingine. Nimejifunza namna ya kuhudumia kuku wa mayai na kuepusha mayai kuvunjika pindi yakishatagwa.

Bwana huyu ana nyumba ya ghorofa moja ilojengwa humo msituni mwaka 1989 na anatumia umeme wa gesi (Biogas) ambapo ana mitambo 2. Anacho pia kiwanda cha sukari lakini hakifanyi kazi kutokana na ukiritimba wa serikali hivo amekifunga na mitambo ipo tu imelala

 

Kuku wa mayai…anao pia kuku wa kienyeji

Picture1 300x225 - Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

Kuku akishataga mayai yanatelemka yenyewe kwenda mahali hapo anapoonyesha Bw. Aidan

Picture2 300x226 - Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

Baadaye kwenye ‘drowa’/saraka ya chini mayai hayo hufichwa

Picture3 300x226 - Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

Kuku akipanda juu tayari kwa kutaga yai

Picture4 300x226 - Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

Kanga pia wapo

Picture5 300x226 - Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

Ghorofa la mzee Aidan

Picture6 300x226 - Ufugaji wa kisasa vijijini unawezekana

 

CHANZO: Mataranyirato blog

 

 

Leave a Reply

error: Alert: Imezuiliwa !!